കുട്ടിക്കാലത്തെ തന്നെ പ്രിയ കൂട്ടുകാരിയെ വർഷങ്ങൾക്കു ശേഷം വീട്ടിലെ വേലക്കാരിയായി കണ്ടപ്പോൾ… പിന്നീട് നടന്നത്…

പകൽ മുഴുവൻ അലഞ്ഞു നടന്നതിന്റെ ക്ഷീണം.. നിരാശ നിറഞ്ഞ മറ്റൊരു ദിനം കൂടി.. വെയിറ്റിംഗ് ഷെഡിന്റെ തൂണിൽ ചാരി ബസ് കാത്തു നിൽക്കുമ്പോഴാണ് അവിടെ ഒട്ടിച്ചിരുന്ന നോട്ടീസ് കണ്ടത്.. വീട്ടുജോലിക്ക് ആളെ ആവശ്യമുണ്ട് എന്ന്.. അതിന്റെ കൂടെ അവരെ കോൺടാക്ട് ചെയ്യാനുള്ള നമ്പറും കൊടുത്തിരിക്കുന്നു.. മടുത്ത മനസ്സുകളിൽ നിന്നും ഒരു ഉൾവിളി.. ഫോണെടുത്ത് ആ നമ്പറുകൾ ടൈപ്പ് ചെയ്ത് ചെവിയിൽ വച്ചു.. ഫോൺ എടുത്ത ആ സ്ത്രീ ശബ്ദം അവരുടെ അഡ്രസ് പറഞ്ഞുതന്നു.. രാവിലെ വരാം എന്നു പറഞ്ഞുകൊണ്ട് ഫോൺ വെച്ചു.. ആവേശം അല്പം കൂടിപ്പോയോ എന്നുള്ള ഒരു സംശയം ഉണ്ട്..

വീട്ടുജോലിക്ക് പോയി എന്ന് അറിഞ്ഞാൽ എല്ലാവരും കൂടി ശരിയാക്കും.. അമ്മയും ഏട്ടനും ഒക്കെ അറിഞ്ഞാലോ എന്നുള്ള ഒരു പേടി ഉണ്ടായിരുന്നു.. വീടിനടുത്തേക്കുള്ള ബസ് എത്തിയിരിക്കുന്നു.. തിരക്കിലൂടെ നുഴഞ്ഞുകയറി കമ്പിയിൽ പിടിച്ചുനിന്നു.. ഭർത്താവും രണ്ടു കുട്ടികളുമായി അല്ലേൽ ഇല്ലാതെ നീങ്ങുകയായിരുന്നു.. രണ്ടുമാസത്തിൽ ഏറെയായി ഭർത്താവ് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ട വീട്ടിൽ ഇരിക്കുകയാണ്.. ഒന്നിച്ച് കുറച്ചു തൊഴിലാളികളെ കമ്പനിയിൽ ഒരുമിച്ച് പിരിച്ചുവിട്ടു.. തിരിച്ചെടുക്കാൻ വേണ്ടി കേസ് കൊടുത്തിരിക്കുന്നത് കൊണ്ട് തന്നെ വേറെ ജോലി തിരക്കി ഇറങ്ങിയില്ല..

ഉണ്ടായിരുന്ന നീക്കിയിരിപ്പ് എല്ലാം തീർന്നിരിക്കുന്നു… വീട്ടു ചെലവ് കുട്ടികളുടെ ഫീസ് മറ്റു ചെലവുകൾ അങ്ങനെ എല്ലാം കൂടി ഓർത്തിട്ട് തല ആകെ പെരുക്കുന്നു.. അതൊക്കെ കാണേണ്ടവർ മനപൂർവ്വം നിസ്സംഗത പാലിച്ചപ്പോൾ ഞാൻ ജോലി തേടി ഇറങ്ങി.. ചില നിബന്ധനകളും ഉണ്ടായിരുന്നു അതായത് തുണിക്കടകൾ പോലുള്ള കടകളിൽ ജോലിക്ക് വിടില്ല.. ഏതെങ്കിലും ഓഫീസ് ജോലിയാണെങ്കിൽ സമ്മതം.. കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയായി തൻറെ ബിരുദ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കയ്യിൽ എടുത്തു കൊണ്ട് ഓഫീസുകൾ കയറിയിറങ്ങുകയാണ്.. രാവിലെ മുതൽ വൈകുന്നേരം വരെ തുടരുന്ന തിരച്ചിൽ..

അടുത്തുള്ള സെറ്റുകൾ ഒക്കെ മാറി ഇന്ന് ദൂരെയുള്ള ഒരു സിറ്റിയിലേക്കാണ് വന്നിരിക്കുന്നത്.. എല്ലാവർക്കും പുതുമുഖങ്ങളെ മതി.. 35 വയസ്സ് കഴിഞ്ഞാൽ കുട്ടികളും ഉള്ള തൻറെ സ്ഥാനം വളരെ പുറകിലാണ്.. ഇതിപ്പോൾ വീട്ടുജോലി.. എല്ലാം വരുന്നിടത്ത് വച്ച് കാണാം എങ്കിലും ഒരു വിങ്ങൽ ഉണ്ട്.. കോളിംഗ് ബെൽ അടിച്ചിട്ട് ഒതുങ്ങി നിന്ന്.. അകത്ത് എവിടെയോ ഒരു പക്ഷി ചിലക്കുന്ന ശബ്ദം.. അല്പസമയത്തിനുശേഷം വാതിൽ തുറക്കപ്പെട്ടു.. സമപ്രായം തോന്നിക്കുന്ന ഒരു യുവതി.. കൂടുതൽ വിശദമായ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക…