തന്റെ ഭാര്യ തളർന്ന കിടപ്പിലായപ്പോൾ അവളോടുള്ള ഈ ഭർത്താവിൻറെ കരുതലും സ്നേഹവും നിങ്ങളുടെ കണ്ണുനിറക്കും..

രണ്ടാമതൊരു വിവാഹത്തെക്കുറിച്ച് ആലോചിക്കാനോ… സഫിയ ഇങ്ങനെ കിടക്കുമ്പോൾ ഞാൻ എങ്ങനെയാ ഇക്കാ മറ്റൊരു വിവാഹത്തെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുന്നത്.. എൻറെ മനസ്സാക്ഷിയെ അതിനെ സമ്മതിക്കുമോ.. പിന്നെ ജീവിതകലം മുഴുവൻ ഇങ്ങനെ ജീവിച്ചു തീർക്കാൻ ആണോ നീ ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്.. നോക്ക് ഷാനു നീ ഇപ്പോഴും ചെറുപ്പമാണ്.. മുന്നിൽ ഇത്തിരി ജീവിതം ഇനിയുമുണ്ട്.. അത് ജീവിച്ചു തീർക്കാനുള്ളതാണ് അല്ലാതെ… സഫിയ നല്ല പെണ്ണ് ആണ്.. എപ്പോഴും നിൻറെ സന്തോഷം മാത്രം ആഗ്രഹിക്കുന്നവൾ.. അതുകൊണ്ടുതന്നെ അവൾ ഇതും സമ്മതിക്കും.. നിനക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടാവും എങ്കിൽ ഞാൻ പറഞ്ഞു സമ്മതിപ്പിക്കാം.. അവളെ ഇതും പറഞ്ഞ് ഇക്ക അവൾ കിടക്കുന്ന റൂമിലേക്ക് പോയി..

വെറും 8 മാസം മാത്രമേ ആയുള്ളൂ സഫിയ എൻറെ ജീവിതത്തിലേക്ക് വന്നിട്ട്.. ആ കുറച്ചു കാലയളവിൽ തന്നെ കുടുംബത്തിലെ എല്ലാവർക്കും പ്രിയപ്പെട്ടവളായി അവൾ.. എനിക്ക് ഉത്തമ ഭാര്യ ആയി.. ഉമ്മയില്ലാത്ത എനിക്ക് ഒരു ഉമ്മയുടെ വാത്സല്യം തന്നു.. പിന്നെ എല്ലാം മറന്ന് സ്നേഹിച്ചു.. പക്ഷേ ഒരു തലകറക്കം അത്രയേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ.. ഷാനു നീ ഒന്ന് പെട്ടെന്ന് സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിലേക്ക് വരണം.. സഫിയ ഒന്ന് തലകറങ്ങി വീണു എന്നാ ഇക്കയുടെ ഫോൺ വന്നതും ഞാൻ ഓടിക്കിതച്ച ആശുപത്രിയിലേക്ക് എത്തി.. അപ്പോഴാണ് അറിയുന്നത് ഞങ്ങളുടെ ഇടയിലേക്ക് ഒരു കുഞ്ഞു മാലാഖ വരുന്നതിന്റെ അടയാളമായിരുന്നു അതെന്ന്..

ഞാനൊരു ഉപ്പയാകാൻ പോകുന്നു എന്ന് സന്തോഷകൊണ്ട് മതി മറന്ന നിമിഷം.. അവളെ ചേർത്തുനിർത്തി നെറ്റിയിൽ ചുണ്ടുകൾ അമർത്തി.. അവളെ കൊഞ്ചിച്ചും ലാളിച്ചം ശകാരിച്ചും ആദ്യ രണ്ടു മാസം പോയതറിഞ്ഞില്ല.. അങ്ങനെയിരിക്കെയാണ് എന്നെ തേടി വീണ്ടും ഇക്കയുടെ ഫോൺകോൾ വരുന്നത്.. സഫിയക്ക് പിന്നെയും ഒരു തലകറക്കം.. കേട്ട് മാത്രയിൽ തന്നെ ഓടിച്ചെന്നെത്തിയത് ഇനി ഒരിക്കലും എഴുന്നേൽക്കാൻ കഴിയാത്ത ആഴത്തിലേക്ക് സഫിയ വീണുപോയതും വിടരും മുന്നേ പൊലിഞ്ഞുപോയ എൻറെ മാലാഖ കുട്ടിയുടെ മരണവാർത്തയിലേക്ക് ആയിരുന്നു.. ഭൂമി തലകീഴ് മറിയുന്ന പോലെ തോന്നി എനിക്ക്..

പക്ഷേ അപ്പോഴും ഞാൻ തളർന്നില്ല.. സഫിയയെ ജീവിതത്തിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരണം എന്ന ചിന്ത മാത്രമായിരുന്നു അപ്പോൾ എനിക്ക്.. ചികിത്സയും പ്രാർത്ഥനയുമായി ദിവസങ്ങൾ കഴിഞ്ഞു പോയി . രോഗം അറിയാതെ ഡോക്ടറും മരുന്നുകളും പരാജയപ്പെട്ടപ്പോൾ കൊണ്ട് ചെല്ലുന്ന ഹോസ്പിറ്റലുകൾ എല്ലാം അവളെ കൈയൊഴിഞ്ഞു.. അങ്ങനെ ഇരിക്കുകയാണ് അവളുടെ കൂടെ പഠിച്ച ഡോക്ടർ ശീതളിനെ കാണുന്നത്.. അവരിലൂടെ അവൾക്ക് ചെറിയ മാറ്റങ്ങൾ വരാൻ തുടങ്ങിയെങ്കിലും അതൊന്നും ഒരിക്കലും അവളെ എഴുന്നേറ്റു നടത്താൻ ആവുമെന്ന് ഒരുറപ്പും ഇല്ലായിരുന്നു..

ജീവനുണ്ട് എന്ന് തെളിയിക്കുന്നത് തന്നെ ചെറിയ ശബ്ദത്തിലുള്ള അടഞ്ഞ സംസാരവും കവിളിലൂടെ ഒളിച്ചിറങ്ങുന്ന കണ്ണുനീരും മാത്രം.. വേണ്ട ഇക്ക ഇനി എന്നെ ഒരിടത്തും കൊണ്ടുപോകേണ്ട.. പേടിപ്പെടുത്തുന്ന മരുന്നിൻറെ മണം കേട്ട് മടുത്തു.. അല്ലേലും ഇനി എത്ര ദിവസം എന്ന് കരുതിയ.. എനിക്ക് ഇവിടെ കിടന്നു മരിക്കാനാണ് ഇഷ്ടം.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക…