കൊളസ്ട്രോളിനെ കുറിച്ചുള്ള ചില തെറ്റിദ്ധാരണകളും അതിൻറെ ചില നല്ല ഗുണങ്ങളും..

ഇന്ന് നമ്മൾ ചർച്ച ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് മറ്റൊരു പ്രധാനപ്പെട്ട വിഷയത്തെക്കുറിച്ചാണ്.. അതായത് പൊതുവേ കൊളസ്ട്രോൾ എന്ന് പറയുമ്പോൾ എല്ലാവർക്കും അറിയാവുന്ന ഒരു കാര്യമാണ്.. പല ആളുകളും ശരീരത്തിലെ കൊളസ്ട്രോൾ കൂടിയത് കൊണ്ട് പലതരം ബുദ്ധിമുട്ടുകളും പലതരം കോംപ്ലിക്കേഷൻസ് ഒക്കെ അനുഭവിക്കുന്നുണ്ട്.. നമ്മുടെ കൂടുതലും കേൾക്കുന്നതും കാണുന്നതും ഒക്കെ കൊളസ്ട്രോളിലെവൽ ശരീരത്തിൽ കൂടുന്നതിനെ കുറിച്ച് അതുപോലെ തന്നെ അതിന്റെ കുറച്ചൊക്കെയാണ് പക്ഷേ എന്നെ ഈ വീഡിയോയിലൂടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത് കൊളസ്ട്രോളിന്റെ ചില നല്ല വശങ്ങളെ കുറിച്ചാണ്..

കൊളസ്ട്രോൾ എന്ന് പറഞ്ഞാൽ ഒരു വില്ലൻ പരിവേഷമാണ് നൽകിയിരിക്കുന്നത് അതുകൊണ്ട് തന്നെ കൊളസ്ട്രോൾ ലെവൽ കൂടുമ്പോൾ ഹൃദയസംബന്ധമായി പലവിധ ബുദ്ധിമുട്ടുകളും വരാമെന്ന് പലരും ഭയക്കുന്നു.. അപ്പോൾ എന്താണ് ഈ ഒരു കൊളസ്ട്രോൾ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ധർമ്മങ്ങൾ.. ഇത് ശരിക്കും ഒരു വില്ലൻ ആണോ.. അതായത് കൊളസ്ട്രോള് ശരീരത്തിനും നല്ല ഗുണങ്ങൾ ഉണ്ടോ.. അല്ലെങ്കിൽ ശരീരത്തിൽ കൊളസ്ട്രോൾ ഉണ്ടാകുന്നതിന് ചീത്തയാണ് എന്ന് നമുക്ക് എങ്ങനെ മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയും..

എങ്ങനെയാണ് കൊളസ്ട്രോളിന് നമുക്ക് നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് കൂടുതൽ ഗുണപ്രദമായ രീതിയിൽ ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്നത്.. നമ്മുടെ ശരീരം മുഴുവൻ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ബ്രയിനിന്റെ 80 ശതമാനവും ഉണ്ടാക്കിയിരിക്കുന്നത് ഒമേഗ ത്രി എന്ന് പറയുന്ന ഒരു കൊഴുപ്പ് കൊണ്ട് ആണ്..

അതുകൊണ്ടുതന്നെ ബ്രെയിൻ സംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങളെല്ലാം തന്നെ ഓവർകം ചെയ്യാൻ വേണ്ടി നമുക്ക് കൊളസ്ട്രോൾ ഒരു നല്ല മരുന്നായി ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും.. അപ്പോൾ കൊളസ്ട്രോൾ എന്ന് പറയുന്നത് ഒരു പോസിറ്റീവ് ആയ കാര്യം തന്നെയാണ് ബ്രയിനിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം.. കൂടുതൽ വിശദമായ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക…