എന്താണ് പയറി ഫോർമീസ് സിൻഡ്രം എന്നു പറയുന്നത്.. ഇതിൻറെ പ്രധാനപ്പെട്ട ലക്ഷണങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ്..

ഇന്ന് നമ്മൾ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് മറ്റൊരു പ്രധാനപ്പെട്ട വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് ആണ്.. ജീവിതത്തിൽ ഒരിക്കലെങ്കിലും ഊര വേദന വരാത്തവർ ആരും തന്നെ ഉണ്ടാവില്ല.. പക്ഷേ എല്ലാത്തവണ ഇത്തരത്തിൽ ഊര വേദന വരുമ്പോഴും നമ്മൾ വിചാരിക്കുന്നത് എന്താണ് ഡിസ്ക് ബൾജ് ആണ് എന്നോ അല്ലെങ്കിൽ ഡിസ്ക്കിന് തേയ്മാനം ആണോ എന്നും ഒക്കെ ആയിരിക്കും.. പക്ഷേ ഇത് രണ്ടും അല്ലാത്ത ഒരു ടൈപ്പ് വേദന ഉണ്ട്.. അതായത് നമ്മുടെ ബട്ടക്സിന്റെ ഭാഗത്ത് വേദന തുടങ്ങിയിട്ട് നമ്മുടെ കാല് പാദം വരെയും അത് നീളുന്ന ഒരുതരം വേദന അതുപോലെതന്നെ കടച്ചിൽ തരിപ്പ് തുടങ്ങിയ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടാകുന്നു..

ഇതിനെയാണ് നമ്മൾ പൈറിഫോർമീസ് സിൻഡ്രം എന്ന് വിളിക്കുന്നത്.. അപ്പോൾ നമുക്ക് ഈ ഒരു അസുഖം എന്താണ് എന്നുള്ളതിനെ കുറിച്ച് വിശദമായി തന്നെ മനസ്സിലാക്കണം.. അതുപോലെ ഈ ഒരു അസുഖത്തെ നമുക്ക് എക്സസൈസ് ചെയ്യുന്നതു വഴി എങ്ങനെ പ്രതിരോധിക്കാൻ സാധിക്കും എന്നുള്ളതിനെക്കുറിച്ചും മനസ്സിലാക്കാം.. ഒരു പയറി ഫോർമീസ് എന്നുള്ളത് നമ്മുടെ ബട്ടക്സിന്റെ ഭാഗത്തുള്ള ഒരു വി ഷേപ്പ് മസിലാണ്.. അതിനുള്ളിൽ കൂടെ നമ്മുടെ സ്പൈനൽ കൂടി നിന്നും വരുന്നത് വഴി സയാറ്റിക് ഉണ്ട്.. അത് അതിലൂടെ പോകുന്നുണ്ട്.. മിക്ക ആളുകളും അതൊരു സയാറ്റിക് എന്നുള്ള ഒരു അസുഖവുമായി കൺഫ്യൂഷൻ ആകാറുണ്ട്..

കാരണം എല്ലാ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്പോഴും ആ ഒരു സയാറ്റിക് ആണോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ഡിസ്ക് ബൽജ് എന്നുള്ള ഒരു അവസ്ഥയിലേക്കാണ് പോകുക.. പക്ഷേ അതൊന്നും ശരിക്കും ക്ലിനിക്കിലെ അസസ് ചെയ്തു നോക്കിയാൽ അത് ഈ പറയുന്ന പയറിഫോർമീസ് എന്നുള്ള മസിലിന്റെ ബലക്കുറവ് കൊണ്ടോ അല്ലെങ്കിൽ അവിടെയുള്ള ഒരു ഇൻഫ്ളമേഷൻ കൊണ്ട് ആവാം.. ഇത് മിക്കവാറും കണ്ടുവരുന്നത് ഡ്രൈവ് ചെയ്യുന്ന ആളുകൾക്ക് അതായത് കാറിലാണെങ്കിലും ബൈക്കിൽ ആണെങ്കിലും ഒരുപാട് സമയം ഡ്രൈവ് ചെയ്യുന്ന ആളുകൾക്ക് അതുപോലെ ആണുങ്ങൾക്ക് ആണെങ്കിലും ഈ പേഴ്സ് ബാക്ക് പോക്കറ്റിൽ വെച്ച് ഒരുപാട് നേരം ഇരുന്നു വർക്ക് ചെയ്യുന്നവർക്ക് ഒക്കെയാണ് ഇത്തരം ലക്ഷണങ്ങൾ കണ്ടുവരുന്നത്.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക….