അച്ഛൻ മരിച്ചപ്പോൾ വീട്ടിലെ ദാരിദ്ര്യം മാറ്റി എല്ലാവരെയും സഹായിച്ചിരുന്നഏട്ടൻ. പിന്നീട് അനിയനും പെങ്ങളും സ്വന്തം അമ്മയും കൂടി പറയുന്നത് കേട്ടോ! അയാളുടെ നെഞ്ചു പൊട്ടി പോയി!

നാൽപ്പതാം വയസ്സിൽ ആയിരുന്നു അയാളുടെ വിവാഹം ഒരു വർഷത്തിനുശേഷം ഭാര്യ പ്രസവത്തിനു വേണ്ടി അവരുടെ വീട്ടിലോട്ടു പോയി ഒരു ഞായർ പകൽ മുഴുവൻ അവളോടൊപ്പം ചെലവഴിച്ച് തിരികെ സ്വന്തം വീട്ടിലെത്തിയപ്പോൾ രാത്രി 10 മണി കഴിയാറായിരിക്കുന്നു വരുന്നുണ്ടെന്ന് കാര്യം വീട്ടിൽ വിളിച്ചു പറഞ്ഞതുമില്ല ഇടവഴികളിലൂടെ നടന്ന വീട്ടുകളിൽ എത്തി ഒത്തിരി നോട്ടീസ് പതിഞ്ഞ ചുവരിൽ ഇപ്പോൾ പുത്തഞ്ചായത്തിൽ മിനുങ്ങുന്നു വീടും സാമ്പത്തിക സ്ഥിതിയും മെച്ചപ്പെട്ടപ്പോൾ കൗമാര കാരനായ തന്റെ കൈകൾ തഴമ്പിച്ചു പരത്തിനായത് ഓർത്ത് അയാൾ പുഞ്ചിരിച്ചു.

   
"

കമ്പി കളികൾ ഉള്ള ഉമ്മറം അടഞ്ഞു കിടന്നു നേരത്തെ വിവാഹിതനായ ഇളയ സഹോദരന്റെ മകളുടെ പഠനത്തിന്റെ ഒച്ചയെ അനക്കങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുന്നുണ്ട് പരിചയമുള്ള ഒരു ശബ്ദം വേറിട്ട് കേൾക്കുന്നു താഴെയുള്ള പെങ്ങളും അളിയനും കുട്ടികളും എത്തിയിട്ടുണ്ട് അയാൾ തഴമ്പിലേക്ക് ശ്രദ്ധിച്ചു അനുജന്റെ പഠനത്തിനും പെങ്ങളുടെ വിവാഹത്തിനു വേണ്ടി അധികം നേരം ജോലി ചെയ്ത കൈതഴമ്പുകൾ മുറുകെ ചാർത്തി നിന്നോ അനിയന്റെ ശമ്പളം കൊണ്ടു സുഖമായി ജീവിക്കുവാനും ചേട്ടന്റെയും പെണ്ണിന്റെയും ഉദ്ദേശവും കല്യാണം കഴിഞ്ഞാൽ മൂത്തവരെ തറവാട്ടിൽ നിന്ന് മാറുന്നത് നാട്ടുനടുപ്പാണ് .

പഴയ കണക്കും പറഞ്ഞു നിൽക്കുകയാണോ ഭാര്യയും ഭർത്താവും ഒരു മാസം കഴിഞ്ഞാൽ അംഗസംഖ്യ കൂടും പേരാമ്പ്ര അവളും അവൻ ഇക്കാലം പണിയെടുത്ത് കാശിന്റെ യാത്ര എന്റെ ഒരു മാസം കിട്ടുന്നുണ്ട് നാണം വേണ്ട അമ്മ തുടരുകയാണ് അയാൾക്ക് സ്വന്തം കാതുകളെ വിശ്വസിക്കാൻ സാധിച്ചില്ല അനുജത്തിയും അളിയനും അനുജത്തിയുടെ ഭാര്യയും സംഭാഷണം തുടർന്നും ഓരോ വാക്കിലും താൻ പാതാളത്തോളം താഴുന്നുണ്ടായിരുന്നു .

വലത്ത് അച്ഛന്റെ ഫോട്ടോയ്ക്ക് മുൻപിൽ കെടാവിളക്കും പോലെയും ഒരു ബൾബ് കത്തുന്നുണ്ട് തെല്ലുനേരത്തിനു ശേഷം അയാൾ ഒന്ന മുരടനക്കയും അകത്തളം നിശബ്ദമായി വാതിൽ തുറക്കപ്പെട്ടു അമ്മയാണ് എന്റെ മോൻ വന്നു അമ്മയുടെ കണ്ണ് പിടക്കുകയായിരുന്നു മോനെ കാണാണ്ട് അവളും ചെക്കനും കടങ്ങളും വന്നിട്ടുണ്ട് നിന്നോട് കാശ് ചോദിക്കാൻ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ അറിയുവാനായി ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.