സ്ത്രീധനം കുറഞ്ഞതിന്റെ പേരിൽ മരുമകളെ അമ്മായിയമ്മ ചെയ്തത് കണ്ടോ!

ഇനിയെങ്കിലും എന്റെ മകന്റെ ജീവിതത്തിൽ നിന്നും പോയിക്കൂടെ നിനക്ക് അവനായിട്ട് പറയണം എന്നില്ല പക്ഷേ നിനക്ക് അത് കണ്ടറിഞ്ഞ് ചെയ്യാൻ പാടില്ലെന്ന് ശാരദയുടെ വാക്കുകൾ മരുമകളായ മധുമിതയോടാണ് എത്രയോ വട്ടം ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞിരിക്കുന്നു മനുവേട്ടനെ നല്ലൊരു ജോലി ലഭിച്ചപ്പോൾ മുതലാണ് തന്നോട് മകളോടും ഉള്ള ഈ പെരുമാറ്റം ആദ്യമൊക്കെ കുത്തുവാക്കുകൾ പറയാറുണ്ട് എങ്കിലും മനുവേട്ടന്റെ ആശ്വാസവാക്കുകൾ അതെല്ലാം വായിക്കാറുണ്ടായിരുന്നു .

   
"

പക്ഷേ ഈയിടെ വീട്ടുകാർ തനിക്ക് നൽകിയ സ്ത്രീധനം കുറഞ്ഞതുപോലും അമ്മ പറയുമ്പോൾ എല്ലാം വിധിയല്ലേ അമ്മേ എന്ന് മനുവേട്ടന്റെ വാക്കുകൾ മധുവിനെ വല്ലാതെ നോവിച്ചും ഡിഗ്രി വരെ നന്നായി പഠിച്ചിരുന്ന തനിക്ക് ജാതക ദോഷം പറഞ്ഞ പെട്ടെന്ന് കല്യാണം കഴിപ്പിക്കാൻ വീട്ടുകാർ കാണിച്ചാൽ തിരക്കുകളുടെയും നൂറിൽ ഒരംശം ഇപ്പോഴും തന്നോട് അവർ കാണിക്കുന്നില്ലല്ലോ എന്ന് ഓർത്ത് മധുവിനെ അവരുടെ നെഞ്ച് പൊട്ടിയും തന്റെ ഇഷ്ടത്തിന് ഇറങ്ങിപ്പോന്നതും ഒന്നുമല്ല നിർബന്ധം കാരണം പഠനം പോലും ഒഴിവാക്കേണ്ടി വന്നു .

കാണുന്നവർക്ക് പോലും എന്തൊരു ഭാഗ്യവതിയാണ് ഈ പ്രശ്നം അധികമായപ്പോൾ സഹിക്കാൻ വയ്യാതെ വീട്ടിൽ നിന്ന് വന്നെന്നപ്പോഴാണ് ഒരു കാര്യം മനസ്സിലായത് ഇതിപ്പോൾ തന്റെ വീടെല്ലാം ജനിച്ചുവളർന്നത് ഇവിടെ ആണെന്ന് മാത്രം പണ്ടത്തെ എന്റെ ഏട്ടനല്ല ഇപ്പോൾ അവർക്ക് ഒരു കുടുംബം ആയാൽ പിന്നെ നമ്മുടെ ആകുലതകളും പ്രശ്നങ്ങളും അവരോട് പോലും പറയാൻ പറ്റില്ലല്ലോ അമ്മയോട് പറഞ്ഞാൽ താനും അച്ഛനും പ്രായമായും ഇനി എങ്ങനെയും മക്കൾ സഹിച്ചു നിൽക്കും എന്നാണ് മറുപടിയും .

കുറെ കുറെ എല്ലാ പെൺകുട്ടികൾക്കും ഇത് അവസ്ഥ തന്നെയായിരുന്നു എങ്കിലും എന്തു ചെയ്യും ഒരു നല്ല കൂട്ടുകാർ പോലും ഇല്ലല്ലോ മനസൊന്നും തണുപ്പിക്കാൻ കുഞ്ഞാറ്റയ്ക്ക് ഇപ്പോൾ അഞ്ചു വയസ്സായി ഇതുവരെയുള്ള വർഷങ്ങൾ താൻ മനസ്സിലാക്കിയ സത്യങ്ങളിൽ നിന്ന് എന്ത് ചെയ്യാമെന്ന് ആലോചിച്ചപ്പോൾ തല പെരുക്കാൻ തുടങ്ങി ആത്മഹത്യ അങ്ങനെ ചെയ്യാൻ മാത്രമുള്ള വിഡ്ഢി ആകാൻ ഒരുമില്ല ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ അറിയുവാനായി ഇവിടെ മുഴുവനായി കാണുക.