പാതിരാത്രി വരുമ്പോൾ റോഡിൽ കൺമുന്നിൽ വൻ അപകടം പിന്നീട് അവിടെ സംഭവിച്ചത് കേട്ടാൽ കരഞ്ഞു പോകും!

രാത്രി ഇത്ര സമയം വൈകും എന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചില്ല പോരാത്തതിന് മഴയും ഞാൻ ബൈക്കുന്ന സ്ലോ ആക്കി വാച്ച് നോക്കി സമയം ഒന്നിനോട് അടുക്കുന്നു റോഡ് വിജനമാണ് വെളിച്ചത്തെ മുന്നോട്ടു നീങ്ങാൻ അനുവദിക്കാതെ തടുത്തു നിർത്തി തിമിത്തുള്ളികൾ ഓവർ കോട്ടിനുള്ളിലേക്ക് നുഴഞ്ഞുകയറാൻ കഴിയാതെ മഴ കൂറ്റു മടങ്ങുമ്പോൾ സീത കാറ്റ് തെളിവ് വിജയിക്കുന്നുമുണ്ട് ഒന്ന് രണ്ടു വണ്ടികൾ കടന്നുപോയി തണുപ്പും രാത്രിയുടെയും അന്തിരാവുകളും ചേരുമ്പോൾ ഡ്രൈവിംഗ് പാദ്യമായി കത്തിലാവും അപകടങ്ങൾ ഉണർന്നു കാത്തിരിക്കുകയും ആവും.

   
"

ഒരു ജീവനുവേണ്ടി ആണെങ്കിലും സ്റ്റേറ്റ് ഇരുട്ടിനോട് കൂട്ടാണ് ഹെഡ് ലൈറ്റിന്റെ വിളിച്ച് മാത്രം ശരണം അടുത്ത വളവ് തിരിഞ്ഞാൽ വീട്ടിലേക്കുള്ള ഇറങ്ങാം ഞാനൊന്ന് സ്പീഡ് കൂട്ടി തൊട്ടുരുമ്മി കൊണ്ടും ഒരു ജീപ്പും എന്നെ മരണവേഗത്തിൽ മറികടന്നതും ഒരുമിച്ചായിരുന്നു ആ വാഹനത്തിന്റെ ആടിയുലഞ്ഞുള്ള ചലനം ചലനവും അതിന്റെ വേഗതയും വല്ലാത്ത ഒരു നടക്കുമെന്ന് സൃഷ്ടിച്ചു ശരിക്കും മരണം മുഖം കാട്ടിയും മുടങ്ങിയ നിമിഷം വണ്ടി ഞാൻ ഓരത്തേക്ക് വെട്ടിച്ചില്ലായിരുന്നുവെങ്കിൽ ഈ റോഡിലെ വെള്ളത്തിൽ കലങ്ങി കുത്തി ഒലിച്ചേനെയും എന്റെ ജീവൻ ഓർത്ത് നിമിഷം വഴി.

കണ്ണുമായി വീട്ടിൽ കാത്തിരിക്കുന്ന കണ്ണുകൾ തെളിഞ്ഞതും ഒരിക്കലും നിലയ്ക്കാതെ അവ നിറഞ്ഞൊഴുകുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു ഈ സമയത്ത് ഒരു അപകടം നടന്നാൽ ഒരു കുഞ്ഞു പോലും കാണില്ല കണ്ടാൽ തന്നെ തിരിഞ്ഞു നോക്കുകയുമില്ല അതാണ് കാലം ഞാൻ മനസ്സിൽ ഓർത്തു ബൈക്ക് പരമാവധി സൈഡ് മുൻപോട്ട് കുതിച്ചുപാഞ്ഞാ ജീപ്പ് വളവ് തിരിഞ്ഞതും വല്ലാത്തൊരു ശബ്ദത്തോടെയും ഇടിച്ച പോലെ നിന്നും ഒപ്പം അതിന്റെ പിൻചക്കളം റോഡിൽ ഉരഞ്ഞു പുക ഉയർന്നു .

ആ നിമിഷം എന്തോന്ന് ആ വാഹനത്തിന്റെ മുൻപിൽ നിന്ന് തൊട്ടടുത്ത ഓടയിലേക്ക് ഉയരത്തിൽ തെറിച്ച് വീഴുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു പെട്ടെന്ന് വാഹനത്തിന്റെ ഹെഡ് ലൈറ്റ് ഓഫ് ആയി അത് കുറച്ചുനേരം ചലനമില്ലാതെ നിന്നു അതിന്റെ പിന്നിലെയും ചുവന്ന കണ്ണുകളുമായി എന്നെ തുറിച്ചു നോക്കിയും എന്നാൽ എന്നെ വണ്ടി അടുത്തെത്തിയതും ഹെഡ് ലൈറ്റ് ഓഫ് ആക്കി തന്നെയും മുൻപോട്ട് കുതിച്ചു കുറച്ചു കൂടുതൽ അറിയുവാനായി ഇവിടെ മുഴുവനായി കാണുക.