അമ്മയെ ഗുരുവായൂരിലെ തിരക്കിൽ ഉപേക്ഷിച്ചു പോയ മക്കൾക്ക് സംഭവിച്ചത്

എനിക്ക് ലക്ഷ്മി ഏടത്തിയുടെ മകനായി ജനിക്കണം അങ്ങനെ പറയാൻ ആ നാലാം ക്ലാസുകാരനെ അധികമൊന്നും ആലോചിക്കേണ്ടി വന്നില്ല അടുത്ത ജന്മത്തിൽ ആരാകാനാണ് ആഗ്രഹം എന്ന് ചോദിച്ചാൽ മാഷ് ഇതുകേട്ട് ഞെട്ടിയും മാന്ത്രികൻ ആവണമെന്നും ആനയാകണമെന്നും സിംഹം ആകണമെന്നും ഒക്കെ പറഞ്ഞ സഹപാഠികൾ അവനെ നോക്കി ചിരിച്ചു പക്ഷേ അവൻ അവരെ ഒന്നും നോക്കിയില്ല പകരം നോക്കിയും കഞ്ഞിപ്പുരയിൽ നിന്ന് ആശ്വാസത്തിന്റെ വെളുത്ത പുകയിലേക്കു ഉയർന്ന പോകുന്നുണ്ടോ എന്ന് അതിന് പുറകിലായും രശ്മി ഏട്ടത്തിയെ കാണുന്നുണ്ടോ എന്ന് മാഷ് മാരെ ചായ കുടിക്കാൻ പോകുന്ന സമയം നോക്കി .

   
"

അവൻ കഞ്ഞിപ്പുരയിലേക്ക് കൂട്ടുകയായിരുന്ന ലക്ഷ്മി ഏട്ടത്തിയെയും വാത്സല്യത്തോടെയുള്ള ഒരു നോട്ടം അവന് കിട്ടി തിളച്ചു മറിയുന്ന ചെമ്പിൽ നിന്നും ഒരു പിഞ്ഞാണം കഞ്ഞിവെള്ളം ലക്ഷ്മി ഏടത്തി കോരിയെടുത്തും ഓടിച്ചെന്ന് അവൻ കിണറ്റിൽ നിന്നും ഒരു തൊട്ടി വെള്ളം എടുത്തു കഴിയു മുഖവും കഴുകിയും ലക്ഷ്മി ഏടത്തി ചുറ്റും നോക്കിയും മാഷുമാരും ടീച്ചർമാരും അങ്ങോട്ടേക്ക് വരരുതേ എന്ന് പ്രാർത്ഥിച്ചും ഒരു തവിയെടുത്ത് ചെമ്പിലിട്ട് ഇളക്കിയും രണ്ട് കയ്യിൽ ചോറ് ഊറ്റിയെടുത്തതും ഒരു പാത്രത്തിലേക്ക് ഇട്ടു .

പാത്രവും ആവി പറന്നപോലെ അതിൽ നിന്ന് രണ്ടു വറ്റെടുത്ത വിരലാൽ ഞരടി നോക്കിയും ലക്ഷ്മി ഏട്ടത്തി പറഞ്ഞു ചോറും വെന്തില്ലല്ലോ കുട്ടിയെ എന്ന് അവന്റെ മുഖം വാടിയും തലതാഴ്ന്നവും അതു കണ്ട് ലക്ഷ്മി ഏട്ടത്തി വേഗം വലിയൊരു കുമ്പിലെടുത്തും അതിന്റെ അമർത്തി അമർത്തി ഉടക്കുവാൻ തുടങ്ങിയും അപ്പോഴും ആ ചുണ്ടുകൾ വറ്റിലെ ചൂടിനെ ഊതിയ കറ്റാൻ മറന്നിരുന്നില്ല പിഞ്ഞാണത്തിലെ കഞ്ഞിവെള്ളത്തിലേക്ക് കുറച്ചു ചോറ് നേരം നീട്ടിയപ്പോൾ ക്ലാസ് തുടക്കാനുള്ള ബെല്ലടി കേട്ടു .

ഒറ്റ വലിക്ക് അതെല്ലാം കുടിച്ചേന്ന് പിഞ്ഞാണം ലക്ഷ്മി ഏട്ടത്തിക്ക് നേരെ തിരിച്ചു നീട്ടിയും ക്ലാസ് തുടങ്ങാൻ നേരമാ ചുണ്ടത്ത് ചോറ് തങ്ങി നിൽപ്പുണ്ടായിരുന്നു അവനെ തിരികെ വിളിച്ച് ചുണ്ടിൽ എത്തിയ വറ്റിനെയും തന്റെ സാരി തലപ്പുകൊണ്ട് തുടച്ചു കൊടുക്കുമ്പോൾ മക്കളില്ലാത്ത ലക്ഷ്യം ഏട്ടത്തിയുടെ കണ്ണുകൾ നിറഞ്ഞൊഴുകി ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായിട്ട് അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.